>Diễn đàn
Shop nền và icon

//

[Tham khảo] Viết đoạn văn nghị luận về quyền trẻ em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Thu Mar 06, 2014 10:16 pmÔng Trùm#1
Ông Trùm
Admin
Ông Trùm
Admin

tham gia forum vào : 13/06/2013
Lệnh Bài Thông Thiên :  [Tham khảo] Viết đoạn văn nghị luận về quyền trẻ em  Daisu11
Tặng Huân Chương :  [Tham khảo] Viết đoạn văn nghị luận về quyền trẻ em  Giaith10 [Tham khảo] Viết đoạn văn nghị luận về quyền trẻ em  Cupvan10 [Tham khảo] Viết đoạn văn nghị luận về quyền trẻ em  Huanch10
Báu Vật VIP :  [Tham khảo] Viết đoạn văn nghị luận về quyền trẻ em  Ngocbo10
Chủng Tộc : ANGEL

Bài gửiTiêu đề: [Tham khảo] Viết đoạn văn nghị luận về quyền trẻ em

Ngày nay, loài người ngày càng phát triển để không ngừng nâng cao cuộc sống để ai ai cũng có thể sống trong cảnh cơm no áo ấm. Tuy vậy, vẫn có những mảnh đời bất hạnh, nhất là những đứa trẻ đang phải sống trong cảnh thiếu cơ cực. Đây cũng là một vấn đề đang nhức nhối trong xã hội. Chính vì thế, quyền trẻ em ra đời để bảo vệ những mảnh đời ấy.

Vậy quyền trẻ em là gi? quyền trẻ em là những quyền được nhà nước công nhận và bảo vệ để chăm sóc và bảo trợ trể em. Việc ra đời quyền trẻ em cũng là một cách để thể hiện sự quan tâm của xã hội đối với chững chủ nhân tương lai của đất nước. Ai cũng biết rằng, trẻ em là tuổi ăn học, vui chơi, tuổi lớn, tuổi của những hoài bão đẹp và vẫn còn quá mỏng manh trước những cám dỗ, cạm bẫy của xã hội. Thế nhưng, ở đâu đó, chúng ta lại phải thấy cảnh những đứa trẻ gầy gò phải ăn xin, phải làm việc để mưu sinh sống qua ngày mà đáng lí ra, chúng phải đang cắp sách tới trường, chạy nhảy cùng chúng bạn. Có vậy mới thấy sự quan trộng của quyền trẻ em như thế nào?

Tuy nhiên, trong khi mọi con tim, mọi nỗ lực hướng về trẻ em nhằm làm cho cuộc sống của những đứa trẻ ấy bớt cực nhọc thì lại có những kẻ lợi dụng lòng tốt của người khác đối trẻ em như vụ việc cậu bé Đức ba tuổi bị cậu ruột bắt đi ăn xin, ngoài ra còn có những kẻ bạo hành trẻ em, bắt cóc trẻ em để mua bán, bắt chúng làm những công việc nặng nhọc. Ấy mới thấy, các bộ luật về quyền trẻ em cần phải nghiêm khắc hơn để trừng trị những kẻ ấy.

Hãy nhìn lại những hình ảnh, những mảnh đời bất hạnh của trẻ em mà hành động vì một thế giới mai sau tươi sáng.Qua đây, em cũng tự hứa sẽ cố gắn học thật tốt và luôn cố gắng giúp những đứa trẻ bất hạnh trên thế giới nói chung và Việt Nam nói riêng.

[Tham khảo] Viết đoạn văn nghị luận về quyền trẻ em

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang